ภาษาไทย
Otago Girls’ High School ตั้งขึ้นในปี 1871 โดยเป็นโรงเรียนรัฐหญิงล้วนแห่งแรกในซีกโลกใต้ เราภูมิใจในนักเรียนที่ผ่านการศึกษาจากโรงเรียนของเรา ในจำนวนนี้รวมถึงทนาย แพทย์ นักกีฬาเหรียญทองโอลิมปิกผู้หญิงคนแรกของนิวซีแลนด์ และผู้หญิงนิวซีแลนด์คนแรกที่ได้รับการแต่งตั้งเป็นผู้พิพากษจากศาลสูง นอกจากนี้เรายังมีอดีตนักเรียนหญิงแปดคนที่ได้เข้าร่วมแข่งขันในกีฬาโอลิมปิก
โรงเรียนรับนักเรียนชั้น Year 9 ถึง 13 เรามีนักเรียนทั้งหมด 720 คน ซึ่งรวมถึงนักเรียนต่างชาติ 20 คน โรงเรียนรับนักเรียนต่างชาติตลอดปี ในทุกระดับชั้น
โรงเรียนของเรามีชื่อเสียงไปทั่วโลกในความเป็นเลิศด้านวิชาการ รวมทั้งความสำเร็จในด้านวัฒนธรรมและกีฬา Otago Girls มีประสบการณ์ในการตอบสนองต่อความต้องการของนักเรียนต่างชาติ อีกทั้งเป็นที่ยอมรับในฐานะหนึ่งในโรงเรียนชั้นนำของนิวซีแลนด์ นักเรียนของเรา แสดงออกถึงมาตรฐานที่สูงด้านความประพฤติและมารยาท และเรามองว่านักเรียนทุกคนเป็นสมาชิกที่สำคัญของโรงเรียน
โรงเรียนมีโปรแกรมการเรียนการสอนท่ีแข็งแกร่ง ครอบคลุมและนักเรียนจะได้รับการเตรียมตัวอย่างดีสําหรับการศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษาหรือมหาวิทยาลัย เราภูมิใจในผลลัพธ์ด้านวิชาการท่ีดีเลิศอย่างสม่ำเสมอของเราและในความสําเร็จระดับสูงในด้านต่างๆ ที่นักเรียนของเราได้รับ
วิชาท่ีสอน
Otago Girls มีโปรแกรมการเรียนการสอนยอดเยี่ยมในทุกด้านของหลักสูตร เรามีจุดแข็งเป็นพิเศษในด้านต่างๆ ต่อไปนี้
วิทยาศาสตร์ | ชีววิทยา เคมี ฟิสิกส์ |
พาณิชยศาสตร์ | การบัญชี ธุรกิจศึกษาและเศรษฐศาสตร์ |
การออกแบบ | เทคโนโลยีด้านดิจิตอล กราฟิกดีไซน์ วัสดุศาสตร์ สิ่งทอผ้า |
วิจิตรศิลป์ | การวาดภาพและการถ่ายภาพ |
ภาษาอังกฤษ
เรารับนักเรียนท่ีมีความรู้ภาษาอังกฤษทุกระดับและจะจัดสอน ภาษาอังกฤษ ESOL แบบเข้มข้นตามความจําเป็น นอกจากนี้โรงเรียนยังมีการสอนพิเศษเพิ่เติมสําหรับ IELTS, TOEFL และ TOEIC ด้วย
![](/files/1716178474_1522822274422.jpg)
ทีมดูแลนักเรียนต่างชาติของเรา จากซ้ายไปขวา:
Rose Gilani (ผู้อํานวยการฝ่ายต่างประเทศ), Katherine Boomer (หัวหน้าฝ่ายต่างประเทศ), Bridget Davidson (ครูใหญ่)
![](/files/1716178506_1707091155936.jpg)
ผลสอบ NCEA ล่าสุดของนักเรียน
- 85% ของนักเรียนของเราสามารถเข้ามหาวิทยาลัยได้
- 94% ของนักเรียนของเราได้รับคุณวุฒิ NCEA ระดับ 1
- 97% ของนักเรียนของเราได้รับคุณวุฒิ NCEA ระดับ 2
- 94% ของนักเรียนของเราได้รับคุณวุฒิ NCEA ระดับ 3
กีฬาชนิดต่างๆ ที่ Otago Girls’ High School
แอโรบิกส์ ฮอกกี้
กรีฑา ฮอกกี้น้ำแข็ง
แบดมินตัน เน็ตบอล
บาสเกตบอล พหุกีฬา
โปโลเรือแคนู สกี
คริกเก็ต สโนว์บอร์ด
สกีครอสคันทรี โต้คลื่น
ฟันดาบ ปิงปอง
ฟุตบอล เทนนิส
![](/files/1716178564_1522822120918.jpeg)
กิจกรรมเชิงวัฒนธรรมที่ Otago Girls’ High School่
วงออร์เคสตรา
การพูดในที่สาธารณะ
วิทยาการหุ่นยนต์
ศิลปะและการถ่ายภาพ
วงดนตรีประสานเสียง
การเต้นรำ
การโต้วาที
วงดนตรีแจ๊ส
การผลิตละครเวที
เช็กสเปียร์
![](/files/1716178580_1522822119232.jpg)
ครอบครัวโฮสต์
Otago Girls’ High School ยินดีต้อนรับนักเรียนต่างชาติและนักเรียนต่างชาติทุกคนจะได้รับการดูแลเป็นอย่างดีจากครอบครัวโฮสต์ที่เอาใจใส่ โฮสต์ของโรงเรียนผ่านการคัดสรรอย่างรอบคอบและชอบที่จะพานักเรียนเที่ยวไปรอบๆเมืองที่สวยงามของเรา พ่อแม่โฮสต์ทุกคนจะต้องผ่านการคัดกรองจากเจ้าหน้าที่ตำรวจของประเทศนิวซีแลนด์ก่อนจะได้รับเลือกให้เป็นโฮสต์ของโรงเรียน
![](/files/1716178603_1522821911808.jpg)